Bị đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc bao nhiêu tháng?

Thứ hai 24/08/2020 09:57

Người yêu em tháng 8 vừa rồi bị đưa đi cai nghiện. Nhưng không có tiền án, tiền sự gì trước đó. Vậy cho em hỏi thời gian người yêu em bị đưa vào cơ sở cai nghiện là bao lâu? Mong được giải đáp. Em xin cảm ơn.

Theo Điều 95 Luật Xử lý vi phạm hành chính 2012 quy định biện pháp đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc như sau:

- Đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc là biện pháp xử lý hành chính áp dụng đối với người có hành vi vi phạm quy định tại Điều 96 của Luật này để chữa bệnh, lao động, học văn hóa, học nghề dưới sự quản lý của cơ sở cai nghiện bắt buộc.

- Thời hạn áp dụng biện pháp đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc từ 12 tháng đến 24 tháng.

Như vậy thời hạn đưa vào cơ sở cai nghiện bắt buộc từ 12 tháng đến 24 theo quy định hiện hành.

Viết bình luận

Hãy sử dụng tiếng Việt có dấu khi viết bài. Bình luận của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng

 (*) 

  (*)

   

Tắt bộ gõ Gõ tự động Telex VNI VIQR 

Số ký tự còn lại:

Protected by FormShield
Refresh