Câu hỏi: Việc xử lý chất ma túy, thuốc phiện, thuốc hướng thần bị thu giữ trong các vụ án hình sự được quy định như thế nào?

Thứ bảy 10/12/2011 09:47

Trả lời:

 Theo quy định tại Khoản 1 Điều 24 Luật phòng, chống ma tuý thì chất ma tuý, thuốc gây nghiện, thuốc hướng thần bị thu giữ trong các vụ án hình sự phải tiêu huỷ, trừ trường hợp chất ma tuý, thuốc gây nghiện, thuốc hướng thần được sử dụng trong các hoạt động hợp pháp liên quan đến ma tuý bị chiếm đoạt được trả lại cho chủ sở hữu.

Viết bình luận

Hãy sử dụng tiếng Việt có dấu khi viết bài. Bình luận của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng

 (*) 

  (*)

   

Tắt bộ gõ Gõ tự động Telex VNI VIQR 

Số ký tự còn lại:

Protected by FormShield
Refresh